Hamstervnn
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Hamstervnn

Diễn Đàn Hamstervnn

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

12 điều hamster muốn nói với bạn

Go down 
Tác giảThông điệp
Admin
Sáng Lập Hamstervnn
Sáng Lập Hamstervnn
Admin

Thank : 0
Tham gia ngày * : 17/03/2010

12 điều hamster muốn nói với bạn Empty
Bài gửiTiêu đề: 12 điều hamster muốn nói với bạn   12 điều hamster muốn nói với bạn Icon_minitimeSat Mar 20, 2010 6:50 pm

1. Đắn đo kỹ càng trước khi mua, rằng bạn thực sự muốn chăm sóc tôi, một con thú nhồi bông không những rẻ hơn, mà còn có thể vứt vào xó xỉnh bụi phủ nào đó.

2. Xin bạn biết rằng: tôi sợ bạn. Nỗi sợ hãi này ở lại, hay ra đi, hoàn toàn phụ thuộc nơi bạn.

3. Hãy thì thầm trò chuyện với tôi. Tuy không hiểu từ ngữ bạn nói, nhưng tôi hiểu được âm thanh trìu mến trong giọng bạn.

4. Hãy cố gắng hiểu tôi, tôi sẽ biểu lộ cho bạn biết tôi muốn gì. Ngay ngôn ngữ của cơ thể cũng là một ngôn ngữ, bạn sẽ thấy tôi muốn nói gì với bạn.

5. Cho tôi ngôi nhà rộng rãi với nhiều điều kiện chạy nhẩy và một vòng đu lớn! Chắc bạn cũng không muốn bị nhốt suốt ngày đêm trong một căn phòng nhỏ.

6. Mong bạn dọn dẹp chỗ giải tỏa tâm sự của tôi hàng ngày! Tôi cũng rất cố gắng không xả bừa bãi khắp nơi, nhưng cũng phải ra ở chỗ nào đó chứ, và tôi cũng không muốn sống cả đời trong nơi như toilet.

7. Đừng làm đau tôi! Tôi có thể cắn rất chặt với những chiếc răng của mình, nhưng tôi không muốn. Nếu vẫn xẩy ra, bạn xem lại điều 2

8. Để tôi đi dạo trong nhà một lát mỗi ngày, tạo điều kiện cho tôi thỏa mãn tính thích thám hiểm nhé. Bạn có sở thích của bạn và chạy ra ngoài đi chơi. Tôi có mỗi chiếc lồng, và bạn.

9. Luôn cho tôi nước sạch và thức ăn ngon. Bạn cũng đâu ăn được bánh khô hàng ngày.

10. Lưu ý, tôi thức giấc vào buổi chiều. Bạn cũng biết stress là thế nào nếu không được ngủ đủ giấc.

11. Xin chú ý đến tôi khi tôi bệnh, già cỗi. Bạn cũng đi khám bác sĩ khi đau yếu

12. Xin dành thời gian đọc, tìm hiểu tôi sống bình thường ngoài thiên nhiên ra sao, tôi thích ăn, làm gì..v.v. Điều gì sẽ xẩy ra với bạn nếu bị đặt vào một chiếc lồng rộng 30m ở....sa mạc hay bắc cực? Bạn sẽ sống được bao lâu?

Tác giả: like_hamsterV2
https://hamster.forumvi.net

12 điều hamster muốn nói với bạn
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Hamster Guide (phần 3) - Những điều cần thiết trước khi nuôi hamster
» 7 Điều Lưu Ý Trước Khi Mua Hamster
» 10 Điều Không Nên Làm Khi Nuôi Hamster
» Những điều lưu ý khi nuôi hamster
» Hamster của bạn vừa có em bé ? Điều gì tiếp theo?