Hamstervnn
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Hamstervnn

Diễn Đàn Hamstervnn

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

7 Điều Lưu Ý Trước Khi Mua Hamster

Go down 
Tác giảThông điệp
Admin
Sáng Lập Hamstervnn
Sáng Lập Hamstervnn
Admin

Thank : 0
Tham gia ngày * : 17/03/2010

7 Điều Lưu Ý Trước Khi Mua Hamster Empty
Bài gửiTiêu đề: 7 Điều Lưu Ý Trước Khi Mua Hamster   7 Điều Lưu Ý Trước Khi Mua Hamster Icon_minitimeSat Mar 20, 2010 6:45 pm

Ban muốn nuôi 1 chú hamster,thì trước tiên là phải chọn thật kỹ lưỡng khi mua,vì nếu chẳng may chọn phải chú nào bị bệnh thì....chưa nuôi được chú ta mấy ngày .....chẳng kịp chữa chạy gì cho chú thì chú đã thì thật là ...bùn
Sau đây là một số điều cần lưu ý khi mua hamster (kn do mình đúc kết):Đầu tiên khi chọn mua hamster bạn nên để ý người bán hamster cho bạn đang nuôi hamster trong hoàn cảnh nào,lồng người bán hàng nuôi các em hamster trong có sạch sẽ ko?.. và thái độ của người bán hàng đối xử với các em hamster mà họ bán có tốt ko? Rồi sau đó mới xét đến 7 yếu tố sau:
1)Nhìn kĩ vào mắt bé hamster xem bé có gỉ mắt ko,bé nào có không nên chọn
2)Xem kĩ lại xem bé có bị chảy nước mũi ko? nếu có cũng ko nên chọn
3)Tai của bé có bình thường ko? xem có bị vết sẹo như bị ai cắn để lại ko
nếu có,chứng tỏ bé hamster này quá yếu,hoặc đang bị bệnh hoặc thường xuyên bị các bé hamster khác bắt nạt và bị cắn ( cũng ko nên chọn)
4)Răng của bé có bị chìa ngang ra ngoài ko? nếu có cũng ko nên chọn vì như thế cũng là 1 biểu hiện ko tốt, bé sẽ rất khó ăn uống và....
5)lông của bé có được mượt mà ko?,có hiện tượng bị rụng lông hay bị mụn trên da ko
6)đuôi của bé có bị ướt ko? gần đuôi có dính phân ko? thường thì nếu ko phải chạy vào nước mà bị ướt thì chứng tỏ chú ta dang bị đau bụng(ỉa chảy)
7)xem cử chỉ đi lại của bé có được bình thường như các chú hamster khác ko,nhìn dáng đi có bị cứng ko,và nhìn kĩ 4 chân xem có chỗ nào bị thương ko, hay bộ phận nào ko cử động được hay ko
Nếu như qua 7 điểm nêu trên đây đều ko có vấn đề gì thì là tốt rồi,tiếp theo là bạn nên chọn chú hamster mà mình yêu thích,ngoài mầu sắc và chủng loại của hamster ra,bạn cũng nên lưu ý xem chú ta có dễ gần người ko?.

Tác giả: i-Mage
https://hamster.forumvi.net

7 Điều Lưu Ý Trước Khi Mua Hamster
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Hamster Guide (phần 3) - Những điều cần thiết trước khi nuôi hamster
» Điều cần cân nhắc trước khi để hams đẻ
» Những câu hỏi trước khi bạn gây giống hamster các bạn.
» 12 điều hamster muốn nói với bạn
» Những điều lưu ý khi nuôi hamster