Hamstervnn
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Hamstervnn

Diễn Đàn Hamstervnn

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Hamster của bạn vừa có em bé ? Điều gì tiếp theo?

Go down 
Tác giảThông điệp
Admin
Sáng Lập Hamstervnn
Sáng Lập Hamstervnn
Admin

Thank : 0
Tham gia ngày * : 17/03/2010

Hamster của bạn vừa có em bé ? Điều gì tiếp theo? Empty
Bài gửiTiêu đề: Hamster của bạn vừa có em bé ? Điều gì tiếp theo?   Hamster của bạn vừa có em bé ? Điều gì tiếp theo? Icon_minitimeSat Mar 20, 2010 6:25 pm

Bài dịch từ http://hubpages.com/hub/Your-Hamster...bies-What-Next

Một sáng thức dậy bạn tìm thấy những sinh linh bé bỏng, màu hồng hồng nho nhỏ mà ta chưa kịp định thần ra đó là gì ?? ^^ Thông thường là gần gần nhà ngủ của hams nhưng thật tế có thể là bất kì nơi nào đó. Điều này có thể gây nên một bất ngờ lớn, đặc biệt là các cửa hàng vật nuôi đã nói với bạn 2 bé là 2 bé đực hay 2 bé cái ^^. Thật vô tình hay cô ý , từ giờ dù muốn dù ko bạn cũng phải trở thành một bà đỡ hamster?
Sau khi phục hồi từ cú sốc ban đầu và suy nghĩ "Oh, my God", bạn thường bắt đầu khá giống như bé hamster dễ thương và nếu bạn như tôi bạn sẽ mong sớm đem những điều tốt nhất dàn hcho chúng

Bạn chắc chắn không muốn con bố hay con me ăn các con con, điều này tôi không biết có thể xảy ra hay không nữa ? Vì vậy, bạn cần phải thực hiện một số hành động, hoặc biện pháp để ngăn chặn điều này. Yếu tố quan trong nhất để các ông bố, bà mẹ hamster của bạn không ăn các em bé là cách ly chúng ra.. Đặc biệt là nếu ba me hams cùng họ chúng sẽ lo lắng và sẽ ăn khá hơn các em bé .

Hams mẹ sẽ nuôi các các em bé cho 2-3 tuần đầu tiên với sữa của mình và thường sẽ đem chúng một nơi nào đó an toàn, thường là một hộp làm tổ. Cô thường xuyên sẽ di chuyển chúng theo thời gian. Chả ai biết tại sao nhưng chúng cứ làm như thế? Điều này có thể gây cười khi xem con mẹ tha từng con một và di chuyển chúng ở một nơi khác trong lồng hamster, rồi thường di chuyển chúng trở lại sau vài phút hoặc giờ sau đó. Bạn nên bỏ qua thói quen làm sạch chuồng hamster trong giai đoạn này và tránh làm phiền tụi nó .

Trong hai tuần lễ đầu tiên bú mẹ, bạn cần phải chắc chắn rằng hams mẹ nhận được nhiều thực phẩm, nước và cung cấp rau tươi tốt. Hams mẹ nhìn sẽ ốm hơn bình thường trong khi cùng lúc các hamster cha có thể nhìn thấy mập hơn. Vai trò của hams bố là giúp giữ hams con khi chúng bắt đầu đi lang thang và hỗ trợ các bà mẹ.Thời gian này tốt nhất là để con bố và con mẹ cạnh nhau, mặc dù nếu bạn không muốn có nhiều em bé hamster hơn nữa cần phải tách ra hams bố và mẹ càng sớm càng tốt
https://hamster.forumvi.net

Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Hamster Guide (phần 3) - Những điều cần thiết trước khi nuôi hamster
» 7 Điều Lưu Ý Trước Khi Mua Hamster
» 12 điều hamster muốn nói với bạn
» 10 Điều Không Nên Làm Khi Nuôi Hamster
» Những điều lưu ý khi nuôi hamster